124/05/12, 01:00 pm

ThanhDat
Thành Viên Mới

ThanhDat
Thành Viên Mới
http://sucsongtiengiang.vn

Buồn buồn vào chơi đố vui nè Empty Buồn buồn vào chơi đố vui nè

1. Có 1 chai rượu, nút bần trên miệng chai ko mở ra được. Vậy làm thế nào để uống chai rượu mà ko cần đập vỡ chai cũng như k xoi lỗ nút chai

2. 5 con mèo trong 5phút bắt 5 con chuột. Theo tỉ lệ này, muốn bắt 100 con chuột trong vòng 100 phút cần bnhiêu con mèo?

3. Một người phụ nữ 45 tuổi thì hỏi người đó có bao nhiêu ngày sinh nhật?

4. Người đi xe khởi hành lúc đầu đi về hướng Nam 10km sau đó ông ta rẽ trái theo hướng Tây 10km. Cuối cùng lại di chuyển về hướng bắc 10km. Kết quả ông ta trở về đúng vị trí ban đầu lúc xuất phát. Có chuyện lạ như thế ko?

5. Ở trường có 2 cậu bé giống nhau như đúc, chúng có cùng bố mẹ, cùng ngày tháng năm sinh. Nhưng khi đc hỏi chúng có phải là cặp song sinh ko thì chúng lại trả lời không phải. 2 cậu bé này đều ko nói dối. Có trường hợp lạ kì jậy ko?

6. Ban đầu trong phòng có 10 cây đèn cầy đang cháy. Gió thổi tắt 2 cây. Sau đó gió lại thổi tắt 1 cây nữa. Người ta bèn đóng cửa sổ lại. Hỏi cuối cùng sẽ còn lại bao nhiêu cây đèn cầy

7. Người mẹ dẫn đứa con gái xinh đẹp lên tàu hỏa, họ ngồi đối diện với 2 người đàn ông. 1 ng da trắng, 1 ng da đen. Khi tàu hỏa chạy vào đường hầm, trên tau bỗng tối thui. Bỗng lúc ấy ở phía chỗ ngồi của 4 ng bỗng phát ra 1 nụ hôn: Chụt. Liền sau đó nghe thấy tiếng tát tai: Bốp. 1 lúc sau đèn sáng lên và 4 ng này trên vẻ mặt như ko có chuyện j xảy ra chỉ biết trên mặt ng da trắng in rõ 5 dấu tay. Nhưng trong bụng họ đều nghĩ đến câu chuyện vừa xảy ra ban nãy:
- - Người mẹ nghĩ rằng thật đê tiện, gã da trắng đã hôn con mìh

- - Người con lại nghĩ, ng da trắng kia thật xấu xa, dám hôn mẹ, ăn tát là đúng

- - Người da trắng lại nghĩ, lạ thật, tự nhiên mình lại chịu cái tát thay cho tên da đen kia. Đúng là quýt làm cam chịu.

Vậy sự thật đã diễn ra như thế nào?

8. Chia mặt đồng hồ thành 6 phần bằng nhau = cách tùy ý để tổng các chữ số trong từng phần bằng nhau.

9. Cái đầu giống mèo, chân giống mèo, và tai giống con mèo, nhưng không phải con mèo. Vậy là con gì?

10. Có một tàu điện đi về hướng nam. Gió hướng tây bắc. Vậy khói từ con tàu sẽ theo hướng nào?

11. Việc j bạn làm đầu tiên trước khi ngủ dây?

12. Cái j dài dài, cứng cứng, cầm 1 lúc thì nó chảy nước ra

13. Ở nơi đâu lông quăn nhiều nhất

14. Con gì là chúa của thế giới?

15. Cầu gì mà ai cũng hổng đi qua được?

16. Cái gì có ở giữa 2 chân của cô gái?

17. Cái gì đen khi bạn mua nó, đỏ khi dùng nó và xám xịt khi vứt nó đi?

18.Có 2 người bạn: 1 người mù 1 người câm đi shopping. Câm mua cái nón thì lấy tay chỉ lên đầu và gõ gõ mấy cái còn Mù muốn mua kem đánh răng thì làm sao?

19. Có người mang 2 quả tim, 4 quả thận,… mà vẫn đc xem là người bình thường. Đó là ai?

20. Một bà mẹ có 7 người con. Một nửa trong số đó là con trai. Tại sao lại kỳ dzị vậy mọi người?

Đỡ đi mấy bác

207/06/12, 07:04 pm

nguyenbao320
Mem Cấp 2

nguyenbao320
Mem Cấp 2

Buồn buồn vào chơi đố vui nè Empty Re: Buồn buồn vào chơi đố vui nè

1. lấy chai khác uống
2. vẫn là 5 con
3. có 1 ngày sinh nhật
4. bó tay
5. người sinh trước người sinh sau, trong 1 ngày
6.còn 10 cây
7.ngươi da đen hôn vào tay mình và tác người da trắng
8.bó tay
9.con của con mèo
10. tàu điện không có khói
11.mở mắt
12.kem
13.ở chân
14.hem bix
15.cầu vòng
16.cái đầu gối
17.than
18.muốn mua kem đánh rắng thì nói mua kem(bị mù chứ đâu co câm)
19.bác sĩ
20.có thể là đã có 6 người con 1/2 là nam và còn mang 1 cái thai chưa bix giới tính

hjhj đây là các câu trả lời em tự nghĩ nếu không đúng chủ topic giải dùm Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng

309/06/12, 03:25 pm

A Lãng
Quản Trị Viên

A Lãng
Quản Trị Viên
http://www.nmtc.forumvi.com

nguyenbao xuất sắc nhỉ !! Good good ! Good Good:

421/06/12, 09:56 pm

nguyenbao320
Mem Cấp 2

nguyenbao320
Mem Cấp 2

hjhj cũng thương thui hjhj Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng

5

Sponsored content

« Xem bài viết trước  |  Xem bài viết kế tiếp »