You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

08082011

sống thử Empty sống thử

nhoccon
Mem Cấp 1

nhoccon
Mem Cấp 1
sống thử Trentraisống thử Trenphai
sống thử không còn xa lạ với giới trẻ ngày nay .có người nói sống thử để hiểu nhau hơn có người nói không nên sống thử vì xã hội ta không cho phép .cũng có nhiều người qua thời gian sông thử người ta thấy không thể thiếu nhau và đi đến hôn nhân.có người thời gian sống thử lại chán nhau bỏ nhau.theo bạn có nên sống thử không???? Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng
sống thử Duoitraisống thử Duoiphai

Share this post on: reddit

BeNai

Bài gửi 08/08/11, 09:37 am by BeNai

Bạn đã nói rồi, có người sống thử rồi đi đến tình yêu, có người sau khi sống thử thì lại thấy chán ghét và bỏ nhau.
Mình thì thiên về như thế này. Đã nói là sống thử rồi còn gì. Thử là chưa có được sự chắc chắn, tại sao mình lại đem cuộc đời của mình ra để thử như vậy. Tuy có thể sẽ đi đến được hạnh phúc nhưng bạn hãy nghĩ đến mức tiêu cực của nó. Nếu lở rồi sao, sẽ chuốt khổ vào thân.
Đặc biệt là con gái nữa khổ là khổ mih chứ không khổ ai.
Yêu nhau , được gần gủi với nhau là một điều hạnh phúc nhất trong tình yêu, Nhưng csi gì cũng phải có giới hạn bạn ah.
Kết luận cuối cùng của mình: Đừng đưa cuộc đời của mình đi vào ngõ vắng chỉ vì một chử thử.

anhtrangram

Bài gửi 08/08/11, 10:41 am by anhtrangram

các bạn nè nếu mà các bạn đã chắc chắn rồi trông cuộc đơi khong thể thiu nhau được thi bạn hãy lam nhu trên nhé. nếu không thì đùng bạn ơi khổ tâm lắm .khi ma tan vở ra thì dẩn đến đau thương và nước mắt thậm chí có thể dẩn tới cái chết 1 trong 2 đó . minh khuyên các bạn nhá ăn chơi đùng để lại hậu quả

nhoccon

Bài gửi 08/08/11, 03:29 pm by nhoccon

mình cũng suy nghĩ giông như bé nai nói vậy đó đừng đưa cuộc đời mình ra thử,trên đời này không có gì là chắc chắn hết.có người cưới nhau rồi mà còn bỏ nhau mà,nhất là các bạn gái hãy đứng vào thế chủ động đừng để mình vào thế bị động,cuộc đời tương lai mình là do mình quyết định.chúc các bạn sống tốt. :jkgyd: :jkgyd: :jkgyd:

huynhmui

Bài gửi 08/08/11, 11:05 pm by huynhmui

BeNai đã viết:Bạn đã nói rồi, có người sống thử rồi đi đến tình yêu, có người sau khi sống thử thì lại thấy chán ghét và bỏ nhau.
Mình thì thiên về như thế này. Đã nói là sống thử rồi còn gì. Thử là chưa có được sự chắc chắn, tại sao mình lại đem cuộc đời của mình ra để thử như vậy. Tuy có thể sẽ đi đến được hạnh phúc nhưng bạn hãy nghĩ đến mức tiêu cực của nó. Nếu lở rồi sao, sẽ chuốt khổ vào thân.
Đặc biệt là con gái nữa khổ là khổ mih chứ không khổ ai.
Yêu nhau , được gần gủi với nhau là một điều hạnh phúc nhất trong tình yêu, Nhưng csi gì cũng phải có giới hạn bạn ah.
Kết luận cuối cùng của mình: Đừng đưa cuộc đời của mình đi vào ngõ vắng chỉ vì một chử thử.

không nên thử dù chỉ 1 lần ~ :jlili: :jlili: :jlili: :jlili: :jlili:

tulip_nguyen

Bài gửi 09/08/11, 04:49 pm by tulip_nguyen

mỗi người có 1 cuộc sống, 1 suy nghĩ, có khi người ta vẫn biết sống thử là không nên, nhưng sẽ vì lý do nào đó(chỉ có người trong cuộc mới hiểu mà thôi) họ sẽ sống thử.Mình cũng thuộc top người thích khám phá cuộc sống, mình rất thích thử những gì mà mình có thể thử, vì cuộc đời chẳng là bao nhiêu cả. Nhưng khi đã sống thử thì bạn đừng đặt 1 hy vọng quá lớn.Theo mình, sống thử là 1 cách hay nhất để biết được con người thật của người mình yêu.
ĐỪNG ĐẶT HY VỌNG QUÁ NHIỀU VÀO VIỆC SỐNG THỬ NHA!
Tôi đạt 1 vé cho sống thử, vì không có những người như tôi thì bây giờ sẽ không ai định nghĩa được sống thử là gì! :jlili:

BeNai

Bài gửi 10/08/11, 12:22 am by BeNai

tulip_nguyen đã viết:mỗi người có 1 cuộc sống, 1 suy nghĩ, có khi người ta vẫn biết sống thử là không nên, nhưng sẽ vì lý do nào đó(chỉ có người trong cuộc mới hiểu mà thôi) họ sẽ sống thử.Mình cũng thuộc top người thích khám phá cuộc sống, mình rất thích thử những gì mà mình có thể thử, vì cuộc đời chẳng là bao nhiêu cả. Nhưng khi đã sống thử thì bạn đừng đặt 1 hy vọng quá lớn.Theo mình, sống thử là 1 cách hay nhất để biết được con người thật của người mình yêu.
ĐỪNG ĐẶT HY VỌNG QUÁ NHIỀU VÀO VIỆC SỐNG THỬ NHA!
Tôi đạt 1 vé cho sống thử, vì không có những người như tôi thì bây giờ sẽ không ai định nghĩa được sống thử là gì! :jlili:

Thiếu gì cách để biết đuợc người yêu mình có thật lòng hay không. Đành gì phải hy sinh như vậy. Nếu bạn làm như vậy khi biết đuơcj người không yêu mình thật lòng thì....... thân mất , tình tan...

N-GageViet

Bài gửi 28/08/11, 03:03 am by N-GageViet

Xét về góc nhìn của tớ nhé!
Sống thử <=> Sống thật!
||
Sống thật <=> Sống thử!
:khi24:

A Lãng

Bài gửi 30/08/11, 12:53 pm by A Lãng

N-gage đã viết:Xét về góc nhìn của tớ nhé!
Sống thử <=> Sống thật!
||
Sống thật <=> Sống thử!
:khi24:
Sau mà giống được, thật là thật, thử là thử, úi... sống thử 135008696

tulip_nguyen

Bài gửi 31/08/11, 10:56 am by tulip_nguyen

Sống thử nhưng những va chạm của sống thử đều là thật.
Tớ cứ tưởng

LOVELY

Bài gửi 31/08/11, 07:19 pm by LOVELY

Hãy sống theo con tim mình mách bảo, con tim bảo yêu thì hãy yêu, con tim bảo ghét thì hãy ghét. Ngày nay thời đại tân tiến mọi người ai cũng có sẵn cho mình
kiến thức đủ để trãi nghiệm cuộc sống. Vì thế không gì là vấn đề với lương tâm cả, " sống nay chết mai " - Hãy cứ sống thật tốt cho ngày hôm nay đi các bạn! sống thử 3189685987
Đấy là suy nghĩ cá nhân muội, nếu có gì đắc tội xin lượng thứ sống thử 392191953

N-GageViet

Bài gửi 31/08/11, 08:11 pm by N-GageViet

tulip_nguyen đã viết:Sống thử nhưng những va chạm của sống thử đều là thật.
Tớ cứ tưởng
Vui Qua

A Lãng

Bài gửi 31/08/11, 09:04 pm by A Lãng

LOVELY đã viết:Hãy sống theo con tim mình mách bảo, con tim bảo yêu thì hãy yêu, con tim bảo ghét thì hãy ghét. Ngày nay thời đại tân tiến mọi người ai cũng có sẵn cho mình
kiến thức đủ để trãi nghiệm cuộc sống. Vì thế không gì là vấn đề với lương tâm cả, " sống nay chết mai " - Hãy cứ sống thật tốt cho ngày hôm nay đi các bạn! sống thử 3189685987
Đấy là suy nghĩ cá nhân muội, nếu có gì đắc tội xin lượng thứ sống thử 392191953
Mỗi người một suy nghĩ mà bạn,có gì mà đắc tội hay không.
Bạn nói đúng, con tim mình lại thổn thức , mách bảo mình tiếp tục yêu nữa rồi. Mình cảm thấy điều mình làm là hạnh phúc thì tội gì phải đi ngược để chuốt lấy nổi buồn. sống thử 1850139986

Bài gửi  by Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]