116/08/11, 02:22 am

anhtrangram
Mem Cấp 2

anhtrangram
Mem Cấp 2

Em gái của tôi Empty Em gái của tôi

mình có một người em gái rất đẹp và rất dể thương các bạn à ,để tôi kể sơ sơ về chuyện anh em của tôi,tôi và người em gái của tôi học chung lớp được một năm rồi lúc đó vẩn là bạn binh thường thôi đến một hôm bửa đó là 04\02\2011 nhằm ngày mùng 2 tết đó mình đã nhân một đứa em gái và làm anh 3 tới bây giờ nè.anh em tôi thường tâm sự những chuyên vui buôn tâm sư chuyên gia đình .anh em tôi thân như anh em ruột vây .và giờ em tôi đang buồn mà tôi chẳng giúp được em trong lúc này được bang ngày em tôi đi làm điện thoại nói chuyện không được còn tối thì tôi đi làm ròi cung không giúp được gì cho em tôi luôn.giờ em tôi đang buồn buồn lắm tôi làm anh mà chẳng giúp được gì cả tôi tệ quá các bạn ơi.các bạn hãy giúp tôi với help me,

216/08/11, 11:24 am

A Lãng
Quản Trị Viên

A Lãng
Quản Trị Viên
http://www.nmtc.forumvi.com

Em gái của tôi Empty Re: Em gái của tôi

Giống mình đấy bạn.
>>Mách cho bạn một cách nhé.Không cần nhiều thời gian đâu bạn.
>>Trước tiên bạn đừng quan tâm gì đến chuyện buồn của em gái của bạn. Hãy xem như là mình không biết.
>>Tiếp theo là chữa cháy tạm thời bằng cách hãy làm cho nụ cười trên gương mặt của em bạn xuất hiên. Có rất nhiều cách , nhưng tôi thường dùng là chọc quê em tôi.
>>Chọc quê ở đây không phải là làm cho em mình cảm thấy tuổi mà buồn thêm mà bạn hãy làm cái quê đó là một sự ngộ nghĩnh bằng cách là từ cái đỉnh quê tột cùng bạn hãy hạ thấp mình xuống chút xíu (đừng ngại ngùng chuyện này vì chỉ có bạn và em bạn biết thôi) lúc đó tâm trí của người đang buồn sẽ bị đánh lạc đi một hướng khác tuy là không nhiều nhưng cũng khả quan vì đang chữa cháy tạm thời mà. lúc nay cũng có kết quả chút ít rồi đó.
>>Tiếp theo nếu bạn đang ở cạnh em bạn hãy chịu khó một chút mà làm một hành động gì đó hơi buồn cười (giống như khùng khùng , bạn cũng đừng ngại vì cũng chỉ có bạn và em bạn biết thôi). Nếu bạn không ở bên cạnh em bạn lúc đó, thì hãy đienj thoại nói một vài điều thú vị bằng những câu nói vui, ngôn từ thì bạn hãy nói làm sao cho phù hợp với em mình để đừng bị chửi.
>> chịu khùng chút xíu mà để làm cho người khác cười được thì vô cùng xứng đáng, vì chỉ là khùng tạm thời thôi mà. Khùng thôi mà. hehe
Khi đó gương mặt buồn sẽ dần dần lặng xuống, bạn tiếp tục nói chuyện xoay quanh các chủ đề khác, để đánh lạc hướng buồn của em bạn. Lưu ý là nên tránh chủ đề liên quan đến việc buồn của em bạn nha.
>>Làm sao để mình biết em mình buồn chuyện gì mà tránh. Đơn giản thôi, bạn không biết được nhưng bạn hoàn toàn có thể né được bằng cách tốt nhất là nói những chuyện liên quan tới mình.
Chúc bạn thành công nhé. Vui Qua

316/08/11, 11:41 am

td_dethuong
Mem Cấp 2

td_dethuong
Mem Cấp 2

Bạn thật là một người anh tốt, biết quan tâm đến em gái của mình, dù đó chỉ là đứa em kết nghĩa. Cuộc sống luôn xảy ra nhiều chuyện ngoài ý muốn nên người ta không thể tránh khỏi những lúc buồn phiền, em bạn cũng vậy. Nhưng mọi chuyện rồi cũng sẽ qua, sau cơn mưa trời lại sáng thôi. Bạn hãy như vậy, quan tâm em bạn đi, tôi tin em của bạn rùi cũng sẽ mỉm cười vui vẻ như trước mà!!! Em bạn thật mai mắn khi có được người anh như bạn. Hi vọng bạn và em gái bạn luôn giữ được tình cảm tốt đẹp đó!!! Vui Qua Vui Qua Vui Qua

416/08/11, 12:58 pm

anhtrangram
Mem Cấp 2

anhtrangram
Mem Cấp 2

cám ơn admin nhá vậy cũng có người cùng cảnh ngộ với mình rồi.
cám ơn td_dethuong nhá .td dethuong co cảm động về người anh trai và em gái của mình viết không nè :jkgyd: :jkgyd: :jkgyd: :jkgyd: :jkgyd:

516/08/11, 03:44 pm

td_dethuong
Mem Cấp 2

td_dethuong
Mem Cấp 2

Có chứ. Mình rất cảm động về tình cảm mà bạn dành cho em gái bạn. Mình cũng kể bạn nghe, mình có một người anh trai, cũng kết nghĩa như bạn và em gái bạn vậy đó. Anh ấy là một người tốt, dù với vẻ bề ngoài hơi bị ...hung dữ nhưng anh ấy lại không hề làm hại một ai mà luôn làm người khác vui cho dù anh ấy có đang buồn đến thối ruột hjhj. Anh ấy cũng quan tâm mình như bạn quan tâm em gái bạn vậy nên mình rất quí anh ấy. Đặc biệt anh ấy rất chung thuỷ, trước sau như một (tuy cũng có lúc hơi bị cố chấp) làm mình càng quí anh ấy hơn. Thật hạnh phúc khi có những người anh trai tốt như bạn và anh của mình. Cám ơn bạn và anh mình đã thương những đứa em. . . ngang hông nhiều vậy. hjhj Vui Qua Vui Qua Vui Qua

617/08/11, 02:20 am

anhtrangram
Mem Cấp 2

anhtrangram
Mem Cấp 2

sao minh và bạn trùng hợp quá vậy ta bạn cũng có anh trai giống như mình và mình cũng có em gái giống như bạn vậy hihihihiihihih
mình chúc bạn luôn vui vẽ cùng anh trai nhá chúc hai anh em hạnh phúc nhe :jkgyd: :jkgyd: :jkgyd: :jkgyd: :jkgyd:

7

Sponsored content

« Xem bài viết trước  |  Xem bài viết kế tiếp »