113/03/12, 10:36 pm

Miss Love
Mem Cấp 1

Miss Love
Mem Cấp 1

Tư vấn mua bộ trang điểm cá nhân Empty Tư vấn mua bộ trang điểm cá nhân

Với một túi tiền vừa phải, bạn cần phân bố chi tiêu cho bộ đồ trang điểm và dưỡng da của mình để có những sản phẩm cần thiết nhất mà không quá tốn kém.

Sau đây là những thứ cần ưu tiên:

Kem dưỡng da: Là một trong những "món" quan trọng nhất trong bộ mỹ phẩm của bạn. Bạn không thể có một làn da đẹp để mà "tô vẽ" nếu không chăm sóc cho nó. Hãy chi "mạnh tay" một chút cho những loại kem dưỡng da hàng hiệu.

Nước hoa hồng: Là một sản phẩm cần thiết trước khi trang điểm; tác dụng của nó là làm cho lỗ chân lông bạn nhỏ lại, làn da mịn màng, "ăn phấn" hơn. Bạn cần quan tâm tới xuất xứ, thời hạn sử dụng sản phẩm này và nên thử trên mu bàn tay trước khi thoa lên mặt bởi có người bị dị ứng với nước hoa hồng.

Kem nền: Lại phải chi tiền "kha khá" cho sản phẩm này rồi. Một lớp nền mịn màng, vừa đẹp vừa an toàn đối với làn da đã quyết định tới 50% thành công của việc trang điểm.

Phấn phủ: Cũng là một sản phẩm không thể tiếc tiền, nên chọn những sản phẩm cao cấp để có thể yên tâm về một gương mặt mịn màng, rất thật, lâu trôi và không còn các khuyết điểm nữa!

Má hồng: Có rất nhiều màu má hồng để bạn lựa chọn và thay đổi hằng ngày theo trang phục như: cam, hồng tươi, hồng nâu, nhũ vàng... Vì thế, bạn chỉ cần mua những loại "vừa tiền" để có thể thay đổi liên tục theo mốt.

Nhũ mắt: Có biết bao nhiêu màu mắt bạn cần mua để kết hợp với trang phục của mình. Vì thế, chỉ cần chọn những loại có mức giá "vừa phải" thôi. Bạn gái nào cũng thích có nhiều hộp màu mắt nhưng cơ bản bạn chỉ cần năm màu: xanh lá, xanh nước biển, hồng, nâu và màu nhũ bạc.

Mascara: Cũng chẳng cần chi nhiều tiền cho những loại hàng "xa xỉ" này làm gì. Bạn có thể chọn mascara của các hãng "bậc trung".

Son môi: Không cần phải mua loại cực kỳ đắt nhưng bạn cũng đừng ham rẻ mà mua son nhập lậu, chất lượng "chẳng biết đâu mà lần". Bạn nên có trong ví trang điểm của mình một thỏi son dưỡng môi, một thỏi son bóng và một thỏi son hồng cánh sen hay màu cam là ổn rồi. Những màu này có thể kết hợp với mọi loại trang phục và nhiều màu da.

Những gam như nâu đồng, tím bạc, socola, đỏ tươi, hồng da... rất khó kết hợp với trang phục và cũng chưa chắc đã hợp với làn da châu Á.

Bút chì: Một chiếc bút chì tốt phải mềm mại, ít gãy khi gọt và cho màu sắc tươi sáng. Bạn có thể chọn loại "kha khá" một chút bởi một chiếc bút chì dùng cũng rất lâu mới hết. Với những bạn trẻ, có thể không cần dùng bút chì kẻ môi, cho đôi môi vẻ tươi trẻ và tự nhiên.

Sửa rửa mặt: Bạn chỉ cần chọn sữa rửa mặt phù hợp với loại da của mình (da thường, da dầu, da khô...). Những loại đang phổ biến trên thị trường như Biore, Hazeline, Clean & Clear, Pond... đều tốt và giá cũng rất "dễ chịu".

Chúc các chị em càng thêm xinh đẹp!! Hanh Phuc Qua :vbg:
Sưu tầm

« Xem bài viết trước  |  Xem bài viết kế tiếp »