122/08/11, 10:18 pm

huynhmui
Mem Cấp 3

huynhmui
Mem Cấp 3

mãi ở vạch xuất phát Empty mãi ở vạch xuất phát

Nhiều lúc tôi tự hỏi mình sống để làm gì? Sự tồn tại của mình có hay không cũng không quan trọng khi lời nói và hành động của mình luôn bị mọi người coi thường, và không được coi trọng.

Vốn là người rất hoạt bát, tôi rất hòa nhã và quan tâm đến mọi người khi mọi người cần. 24 năm không phải là ngắn, vậy mà tôi vẫn không có lấy một đứa bạn thân! Sự mặc cảm về bản thân và sự tự ti khiến tôi càng khép kín con người mình lại. Vẫn biết như vậy là không tốt, nhiều lúc tôi muốn thoát ra và hòa đồng với mọi người, nhưng thực sự tôi lại không thực hiện được!

Nhìn những đứa bạn đồng trang lứa, đứa có việc làm, đứa có chồng, còn riêng tôi thì vẫn hai bàn tay trắng, mãi quanh quẩn ở vạch xuất phát của cuộc đời...ôi sao mà thất vọng cho mình quá!

Tôi không biết tâm sự cùng ai? Và cũng không biết tự giúp bản thân mình thoát khỏi thế giới lạc lõng này. Các bạn có thể giúp tôi được không?

222/08/11, 10:28 pm

tulip_nguyen
Mem Cấp 2

tulip_nguyen
Mem Cấp 2

mãi ở vạch xuất phát Empty Re: mãi ở vạch xuất phát

Đôi khi cuộc sống không như bạn tưởng thì điều đó sẽ làm bạn thất vọng, chán nản.

Có những chuyện mình nhìn người ta như thế nhưng họ có vui không? Cuộc đời mình quanh đi quẩn lại thì mãi là con số 0 bạn àh. Điều quan trọng trong cuộc sống này là mình phải biết chấp nhận thực tại, đương đầu với nó, như vậy mình sẽ có 1 "cuộc đời" ý nghĩa.

Chúc bạn sẽ tìm được người bạn để chia sẻ cùng bạn.

hãy cười lên để thấy cuộc đời có ý nghĩa........

322/08/11, 10:31 pm

huynhmui
Mem Cấp 3

huynhmui
Mem Cấp 3

nói thì rất dễ nhưng mọi thứ trên cuộc sống này đều màu đen,thỉnh thoảng thấy chút màu hồng,dù sao cũng cám ỏn bạn nhiều nha! hi vọng bạn sẽ không bao giò như mình bạn nhé!

422/08/11, 10:36 pm

tulip_nguyen
Mem Cấp 2

tulip_nguyen
Mem Cấp 2

Đúng, bạn nói đúng, nói thì rất dễ nhưng thực hiện là cả 1 vấn đề, nhưng đó là cách sống của mình đó bạn ah.

Mình buồn thì mình khóc.

Mình vui thì mình cười.

Mình đau khổ thì mình cần cố gắng, times sẽ giúp mình vượt qua.

Sau bao nhiêu chuyện trong cuộc đời này, mình chỉ có cách là đương đầu thôi.

522/08/11, 10:41 pm

huynhmui
Mem Cấp 3

huynhmui
Mem Cấp 3

mình đã đương đầu nhiều rùi nhưng không bít khi nào sẽ bị gục ngã nũa bạn ah! bạn đã típ thêm niềm tin cho mình đấy! thanks bạn nha! Vui Qua Vui Qua

622/08/11, 10:47 pm

A Lãng
Quản Trị Viên

A Lãng
Quản Trị Viên
http://www.nmtc.forumvi.com

Ta yêu đời , đời sẽ yêu ta, đó là quy luật .
sống phải biết hy sinh và chịu đựng nhiều thứ lắm bạn ah
Điểm bắt đầu là con số 0, điểm kết thúc vẫn là con số 0 ư.
Không hẳn đâu bạn. Và tôi chắc rằng điều đó vì bạn chưa kết thúc, chúng ta chưa kết thúc, Vẫn còn đấy những ước mơ, những thành công những chuyện mà chúng ta phải đối mặt. Có thể là hạnh phúc , có thể là khó khăn. Nhưng tất cả những thứ đó không là gì cả. Đó chỉ là những vật cản trên đường đời. Còn sức thì còn bước, chỉ sợ bạn không bước.
những bươc chân của bạn sẽ tiếp túc đi tới và điểm dừng không phải là con số 0.
Hãy bước đi khi chúng ta còn có thể.
Chúc bạn vui, khỏe, thành đạt(đừng thấy trước mắt mình không có gì cả là không thành đạt), bạn đang đi những bước chân đến sự thành đạt đấy.
:khi10:

723/08/11, 12:14 am

Cobemuadong
Mem Cấp 2

Cobemuadong
Mem Cấp 2

Mình muốn người khác xem mình là bạn thân thì trước hết bạn nên xem người ta là bạn thân cái đã. Nếu thật sự bạn không có một người bạn thân nào thì bạn nên xem lại cách đối xử của mình với mọi người. Ít nhất mình cũng phải có một người bạn thân chứ bạn. Còn những chuyện gì đó không vui bạn nên tập quên nó đi vì cuộc sống này là vậy đó. Nhưng rồi mọi chuyện sẽ qua mà Có thể bạn có nhiều bạn nhưng bạn không nhận ra và không chịu chia sẽ đó. Hãy tin tưởng bạn mình. Chúc bạn sớm vui trở lại nha!!!!

823/08/11, 07:12 am

huynhmui
Mem Cấp 3

huynhmui
Mem Cấp 3

khi bạn đối xử tốt với họ,chưa hẳn h0 sẽ đối xử tốt voi bạn đâu ,và họ có đối xử tốt với mình chưa han họ là người hiểu bạn , người bạn thân của mình là phải hiểu mình cơ.vì mình ở xa nhà nên người bạn thân rất quan trọng với mình.hiện tại nên cạnh mình có nhiều người bạn rất tốt với mình đấy nha! chứng tỏ mình là người thế nào nên người ta mới tốt! hihi! Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng

9

Sponsored content

« Xem bài viết trước  |  Xem bài viết kế tiếp »