110/09/11, 01:41 am

anhtrangram
Mem Cấp 2

anhtrangram
Mem Cấp 2

Ai có lỏi ...........! Empty Ai có lỏi ...........!

Trong cuộc sống có rất nhiều chuyện không mai sảy ra đối với chúng ta.các bạn hãy giúp mình ở trường hợp này nhé .
khi mà tay nạn xảy ra trên đường có một người bị thương rất là nặng và có hai anh thanh niên một người đã có rượu và một người không .Hai anh nầy lấy xe chở anh bị tay nạn đi cấp cứu do chạy nhanh hay không mai chay gần tới bệnh viện còn khoang không xa thì hai anh thanh niên này bị té dẩn đến 2 người chết một người chở đi cấp cứu và người ngồi sau chết ngay tại chổ còn anh chạy xe thi không sao. theo các bạn vạy anh chay xe chở người đi cấp cứu gây ra tay nạn rồi có bị tri cứu pháp luât không các bạn .mình đang phân vân đấy giúp mình nhé. No

210/09/11, 11:56 am

A Lãng
Quản Trị Viên

A Lãng
Quản Trị Viên
http://www.nmtc.forumvi.com

Ai có lỏi ...........! Empty Re: Ai có lỏi ...........!

Theo mình thì gây thiệt mạng thì lúc nào cũng phải có tội hết. Nhưng tội thì phân ra theo nhiều loại mà bạn. Trường hợp này anh ta sẽ bị truy cứu nhưng có lẻ mức phạt không nghiêm khắc như bình thường, vì không cố ý mà.

311/09/11, 01:12 am

anhtrangram
Mem Cấp 2

anhtrangram
Mem Cấp 2

addmin nói vậy củng đúng mà sự việt làm chết hai người cùng lúc kìa sự việt lại càng nghiêm trọng nửa đó mình muốn bào chữa cho anh còn sống đó gì sự giúp đở mà a đã gánh năng cho bản thân và gia đình rồi .sao số phận của con người làm việt tốt lúc nào cũng vậy cã

413/09/11, 10:55 am

tulip_nguyen
Mem Cấp 2

tulip_nguyen
Mem Cấp 2

Làm phước mà gặp họa....

Cuộc đời không công bằng chút nào hết...

Rút kinh nghiệm, không làm phước, không hại ai... một mình vào rừng sống luôn... Vui Qua Tớ cứ tưởng

514/09/11, 05:44 pm

anhtrangram
Mem Cấp 2

anhtrangram
Mem Cấp 2

tulip ơi mình vho địa chỉ và số nhà ở trong rừng nè cho tulip ở mình luôn hé
lâu lâu mình đem lương thực tiếp tế cho hé

620/09/11, 03:29 pm

BeNai
Thành Viên Vip

BeNai
Thành Viên Vip

tulip_nguyen đã viết:Làm phước mà gặp họa....

Cuộc đời không công bằng chút nào hết...

Rút kinh nghiệm, không làm phước, không hại ai... một mình vào rừng sống luôn... Vui Qua Tớ cứ tưởng

VÔ RỪNG CHƠI VỚI KHỈ VUI LÉM ÁH TULIP. HEHHEH
cÓ NHIỀU MÓN ĂN NỮA . CHÚC TULIP SỐNG VUI NHE!! :(()):

720/09/11, 04:56 pm

anhtrangram
Mem Cấp 2

anhtrangram
Mem Cấp 2

be nai có muốn đi không mình còn chỗ nè .hehehehehe. hình nhu be nai rất thich ăn món rừng lên đó là thích hợp luôn đô kakakak.

820/09/11, 06:20 pm

LOVELY
Mem Cấp 2

LOVELY
Mem Cấp 2

anhtrangram đưa ra trường hợp chưa rõ ràng gì hết, ai chở? người xỉn hay không xỉn? gặp tai nạn lần 2, tai nạn thế nào? đụng vào xe khác à? hay sao? Cụ thể chút đi, người ta mới biết đường lo mai táng nữa hihihihihi
Mà mục này giống chương trình ai đúng? ai sai? ghê Ai có lỏi ...........! 2129906845

921/09/11, 01:12 am

anhtrangram
Mem Cấp 2

anhtrangram
Mem Cấp 2

à để mình nói cho lovely hiễu nhe .trường hợp anh A bị tay nạn rất là năng mà không ai chỏ đi cấp cứu hết .có hai anh thanh niên B va C đang đi trên dường thấy vây hai anh mới chỏ đi cấp cứu ma trong người anh B này đã có rượu rồi .không biết do có rượu hay anh ấy chạy nhanh quá đã gây tay nạn khi gần tới bệnh viện làm người A chết tại chổ và người C cung chết khi được cấp cứu còn người B thì không sao hết .làm phước mà gặp họa theo ban phải sử lí như thế nào đây giúp minh với :jlili:

1021/09/11, 07:16 am

A Lãng
Quản Trị Viên

A Lãng
Quản Trị Viên
http://www.nmtc.forumvi.com

Mình tóm cụ thể chút nè: A bị tai nan. B, C gặp nên chở đi cấp cứu. B có chút rượu gây tai nạn khác, làm A, C chết. Đúng không anhtrangram.
Mình hiểu lovely hỏi cái gì, chắc là lovely muốn biết cụ thể vụ tai nạn thứ 2 phải ko? nếu vậy thì anhtrangram nói rõ vụ đó nha!!

1121/09/11, 06:54 pm

LOVELY
Mem Cấp 2

LOVELY
Mem Cấp 2

Reid Nguyen đã viết:Mình tóm cụ thể chút nè: A bị tai nan. B, C gặp nên chở đi cấp cứu. B có chút rượu gây tai nạn khác, làm A, C chết. Đúng không anhtrangram.
Mình hiểu lovely hỏi cái gì, chắc là lovely muốn biết cụ thể vụ tai nạn thứ 2 phải ko? nếu vậy thì anhtrangram nói rõ vụ đó nha!!
Đúng là ad, rất hiểu ý mem. Như lời chủ xị, anhtrangram vui lòng nêu rõ xí đi ha Ai có lỏi ...........! 392191953

1222/09/11, 08:19 am

anhtrangram
Mem Cấp 2

anhtrangram
Mem Cấp 2

vụ tay nạn thứ 2 làm anh B chết tại chổ j anh B đã bị tay nạn trước đó rồi còn anh C là người đưa anh B đi cấp cứu,tay nạn xay ra do anh A chay quá nhanh hay có rượu rôi kiẻm soát tay láy không được rồi dẩn đén vụ tay nạn thứ hay chết 2 người đo s lovely

13

Sponsored content

« Xem bài viết trước  |  Xem bài viết kế tiếp »