101/09/11, 02:50 pm

huynhmui
Mem Cấp 3

huynhmui
Mem Cấp 3

im lặng Empty im lặng

Mình là 1 đứa con gái , dù lúc nào cũng cười nói và tỏ ra mạnh mẽ nhưng thật sự rất dễ bị tổn thương.

Và một lần nọ, mình đã để ý đến ấy, đã biết nhau vài năm nhưng bây giờ mới có dịp nói chuyện với nhau. Ấy cũng công khai thích mình làm mình rất mắc cỡ (dù vui chết được). Và mình đã bắt đầu quan tâm tới ấy nhiều hơn . Nhưng mình vẫn chưa chắc về tình cảm của mình nên vẫn lưỡng lự, tỏ thài độ lạnh nhạt với ấy vì theo mình biết, ấy cũng hay wan tâm tới những cô gái khác. nên mình lo đã đặt trái tim nhầm chỗ.

Rồi mình cảm thấy càng ngày càng quan tâm tới ấy nhiều hơn. Đi đâu gặp ấy mình cứ nhìn lén ấy mãi. Khi ấy phát hiện mình lại đỏ mặt quay đi chỗ khác như không có gì. Mỗi lần ấy nói chuyện hay nhắn tin với mình là mình vui không tả được! Còn mỗi khi thấy ấy trò chuyện với cô bạn thân, mình cảm thấy buồn lắm! Dù biết 2 người chỉ là bạn bình thường.

Ấy nói thích mình nhưng sao mình thấy ấy vô tâm quá . Mình nhắn tin thì rất ít khi được trả lời, còn chat thì cứ ậm ừ... Lúc nào cũng đi theo đám bạn thân mất biệt, làm mình tủi thân ghê gớm. Nhỏ bạn mình hỏi thử ấy thì ấy trả lời thấy My hơi nhút nhát nên ấy không dám bắt chuyện. Sau đó, ấy có quan tâm đến mình nhiều hơn, nhưng cách đây 1 tháng, ấy bỗng dưng cắt liên lạc suốt 2 tuần! Sau đó mình hỏi thì ấy nói bị khóa máy.

Dạo này mình cảm thấy buồn lắm, ấy cứ im lậng mãi, làm mình lo hơn. Nhắn tin mà không trả lời gì cả, gọi điện thì tắt máy. Mình phải làm sao đây?
Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng

202/09/11, 01:32 pm

LOVELY
Mem Cấp 2

LOVELY
Mem Cấp 2

im lặng Empty Re: im lặng

Ái chà! bạn đã k may gặp phải tuyp người chỉ thích ngao du sơn thủy, cưỡi ngựa xem hoa rùi, đùa thôi bạn đưng lo. Nghiêm chỉnh nhá, bạn cần cân nhắc lại xí nha, người í nói "thích" bạn, bạn hiểu gì về cái thích này? Tôi cũng hay nói thích người khác phái lắm, nên để tôi giải thích bạn nghe coi có lý hong nha. Nó đơn giản chỉ là: thích được nói chuyện chung, thích đi chung nhau trong các cuộc vui nhóm, thích ngồi gần nhau. Đấy, nó đơn thuần là thế đấy. Nó giống như một cơn lốc thổi phăng đi những đám cỏ cản đường đi đến tình yêu của 2 bạn, chứ nó không là tình yêu. Chính vì bạn đã có tình cảm với í trước, lại + thêm cơn lốc này nữa nên làm bạn ngộ nhận, thúc đẩy bạn có những hành động nóng vội, và tất cả tạo nên cảm giác choáng ngợp cho í đấy.
Khuyên bạn: Những lúc này, mình nên tạm thời dừng lại, tự thưởng cho bản thân một
cuộc sống độc thân vui vẻ, quan tâm hơn đến gia đình, bạn bè và những
người xung quanh, suy nghĩ xem mình có nhất thiết phải có bằng được một
tình yêu ngay bây giờ không. Điều gì tự nhiên cũng lâu bền, đến một lúc
nào đó, tình yêu chân thành sẽ tự khắc tìm đến với bạn.
Chúc bạn sớm lấy lại cân bằng cho chính mình cùng như tạo cân bằng cho í nhé
im lặng 1850139986

302/09/11, 02:03 pm

lthdk1
Mem Cấp 3

lthdk1
Mem Cấp 3

hi` những lời khuyen theo mình thật bổ ích mình nghĩ là wạy.

Good Good: Good Good: Good Good:

4

Sponsored content

« Xem bài viết trước  |  Xem bài viết kế tiếp »