118/10/11, 02:48 pm

td_dethuong
Mem Cấp 2

td_dethuong
Mem Cấp 2

Tiền ơi, mi là chi!!! Empty Tiền ơi, mi là chi!!!

Tiền chỉ là một mảnh giấy mong manh, đốt là cháy, xé là rách nhưng nó lại có một sức mạnh thật lớn. Nó làm người ta phải khốn khổ , vất vả vì nó. Một nước giàu cũng nhờ nó, nước nghèo khổ cũng vì nó. Cùng là con người với nhau nhưng nếu ai có tiền nhiều thì có thể sai khiến, khinh thường người khác. Tiền có thể khiến gia đình hạn phúc, nhưng cũng nó làm gia đình tan vỡ. Tình iu, thứ tình cảm mà ai cũng cho rằng không thể dùng tiền để mua được nhưng thực tế, nếu không có tiền, thì tình iu cũng khó tồn tại được với thời gian. Bạn bè bán đứng nhau, cạnh tranh nhau cũng vì chữ tiền. Sao tôi ghét tiền đến vậy, mà vẫn phải làm, phải học tập, phải bận rộn để kiếm nó từng ngày. Tại sao lại như vậy, có mem nào chia sẻ với mình được không? :ry: :ry: :ry:

218/10/11, 03:00 pm

A Lãng
Quản Trị Viên

A Lãng
Quản Trị Viên
http://www.nmtc.forumvi.com

Tiền ơi, mi là chi!!! Empty Re: Tiền ơi, mi là chi!!!

Như bạn nói thì tiền nó có sức ảnh hưởng đến nhiều vấn đề khác nhau: tình yêu, xã hội, hạnh phúc gia đình,.... nhưng còn một thứ nữa đó là nhu cầu cuộc sống. Trong cuộc không có tình yêu bạn vẫn sống được, không có địa vị bạn cũng sống được, không có được sự hạnh phúc như bao người bạn vẫn sống được. Nhưng không có nhu cầu ăn mặc ở thì khác. Cố làm thật nhiều tiền để có thể có được địa vị ư? không! có thể mua tình yêu ư ? Không! Có thể dùng tiền để đem hạnh phúc về cho mình sao? Không. Bạn làm là vì bạn cần thiết để sống, để phục vụ (xã hội).
Tiền không có lỗi gì hết nên bạn không thể ghét, có lổi hay không là người cầm tiền đấy. Tiền là vật trung gian, nó không biết gì cả!
:jlili:

319/10/11, 05:15 pm

huynhmui
Mem Cấp 3

huynhmui
Mem Cấp 3

td_dethuong đã viết:Tiền chỉ là một mảnh giấy mong manh, đốt là cháy, xé là rách nhưng nó lại có một sức mạnh thật lớn. Nó làm người ta phải khốn khổ , vất vả vì nó. Một nước giàu cũng nhờ nó, nước nghèo khổ cũng vì nó. Cùng là con người với nhau nhưng nếu ai có tiền nhiều thì có thể sai khiến, khinh thường người khác. Tiền có thể khiến gia đình hạn phúc, nhưng cũng nó làm gia đình tan vỡ. Tình iu, thứ tình cảm mà ai cũng cho rằng không thể dùng tiền để mua được nhưng thực tế, nếu không có tiền, thì tình iu cũng khó tồn tại được với thời gian. Bạn bè bán đứng nhau, cạnh tranh nhau cũng vì chữ tiền. Sao tôi ghét tiền đến vậy, mà vẫn phải làm, phải học tập, phải bận rộn để kiếm nó từng ngày. Tại sao lại như vậy, có mem nào chia sẻ với mình được không? :ry: :ry: :ry:
bạn nói cũng đúng đó! thời đại ngày nay không có tiền thì không làm gì được hết! nhưng như RN đã nói tiền không có lỗi nhưng người có tiên trong tay mà không biết sử dụng đúng cách thì thật là tay hại đúng hông bạn?? cuộc sống này vốn muôn màu mà nếu chúng ta sử dụng đồng tiền 1 cách hợp lý thi tiền trở thành có ích đấy nha!! Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng Tớ cứ tưởng

419/10/11, 07:26 pm

andjboy
Điều Hành Viên

andjboy
Điều Hành Viên

Reid Nguyen đã viết:Như bạn nói thì tiền nó có sức ảnh hưởng đến nhiều vấn đề khác nhau: tình yêu, xã hội, hạnh phúc gia đình,.... nhưng còn một thứ nữa đó là nhu cầu cuộc sống. Trong cuộc không có tình yêu bạn vẫn sống được, không có địa vị bạn cũng sống được, không có được sự hạnh phúc như bao người bạn vẫn sống được. Nhưng không có nhu cầu ăn mặc ở thì khác. Cố làm thật nhiều tiền để có thể có được địa vị ư? không! có thể mua tình yêu ư ? Không! Có thể dùng tiền để đem hạnh phúc về cho mình sao? Không. Bạn làm là vì bạn cần thiết để sống, để phục vụ (xã hội).
Tiền không có lỗi gì hết nên bạn không thể ghét, có lổi hay không là người cầm tiền đấy. Tiền là vật trung gian, nó không biết gì cả!
:jlili:
admin nói rất chính xác Vui Qua Vui Qua

519/10/11, 08:09 pm

Moderator
Điều Hành Viên

Moderator
Điều Hành Viên

Sao hùa theo không, đúng là sao, viết vài lời chứ. :khi15:

620/10/11, 03:21 pm

andjboy
Điều Hành Viên

andjboy
Điều Hành Viên

changkho đã viết:Sao hùa theo không, đúng là sao, viết vài lời chứ. :khi15:
k có lắng nghe bài hát hả? Bài hát đả nói lên tất cả rồi

721/10/11, 03:45 pm

hanhtinhla92
Mem Cấp 1

hanhtinhla92
Mem Cấp 1
http://dichthuatperso.com

"Tiền quan trọng, hãy sồng, kiếm tiền để tiền phục vụ cho mình, chứ không phải là sống vì đồng tiền"
Mọi người nói câu này nhiều lắm, nhưng để thực hiện nó thì phải dựa vào sự sáng suốt của mỗi người hehee
Yêu đời một tí, vui vẻ một tí đê :D

Dịch tiếng Hàn
Dịch Tiếng Nga
Dịch tiếng Đức

8

Sponsored content

« Xem bài viết trước  |  Xem bài viết kế tiếp »