You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

meo trang vl
Mem Cấp 1

meo trang vl
Mem Cấp 1
NỢ AI ĐÓ CẢ THẾ GIỚI  TrentraiNỢ AI ĐÓ CẢ THẾ GIỚI  Trenphai
vO tình em đọc được những dòng suy nghĩ vu vơ của ai đó! Và em đã bật khóc, không hiểu sao tự dưng càng đọc nước mắt em lại rơi nhiều hơn. Nếu như đoán không lầm thì những dòng vu vơ đó là 1 điều gì đó mà anh cố tình viết cho mình. Đúng là cuộc sống, những chuyện đã xảy ra và đi qua là những dòng tâm sự, những dòng tâm sự đó sẽ dành riêng cho nhau, dành riêng cho một nửa của mình.

Có lẽ mình đã thay đổi, một cách thay đổi bất ngờ từ khi gặp anh. Mặc dù trước đây mình cũng đã từng quen nhiều người, nhưng lần này cảm giác rất khác, khác hẳn những gì mình đã trãi qua. Anh cứ hay lo lắng về vấn đề tuổi tác, nhưng mình thấy việc đó cũng đâu có gì quan trọng, miễn sao cả 2 yêu nhau và hiểu nhau là được rồi. Hai tháng tới đây mình sẽ xa anh, một thời gian không ít để nhớ, những câu hỏi đặt ra trong đầu mình, ai sẽ lo lắng cho anh trong 2 tháng này, anh đi làm việc vất vả rồi ăn uống thất thường như vậy thì làm sao em có thể an tâm. Nhiều lúc thấy a làm việc cực khổ mà thấy thương anh hơn, anh phải thức đêm, mất ngủ vậy mà vẫn cứ chạy qua nhà gặp mình cho bằng được. Anh ơi,tại sao anh ngốc quá vậy? Em chỉ muốn anh được nghỉ ngơi sau những lúc làm việc mệt mỏi,vậy mà a vẫn chạy qua chở em đi dạo, anh có biết em rất lo cho sức khỏe của anh không? Em bệnh thì anh mua thuốc cho em, anh lo lắng cho em từng chút một. Em thấy mình nợ anh nhiều quá, nợ anh nhiều lắm! Nghe bài hát“Nợ ai đó cả thế giới” mà em thấy sao giống mình quá. Làm sao em có thể nhìn anh mệt mỏi và lo lắng cho e, trong khi anh đang rất mệt, rất mệt vì thiếu ngủ. Anh lo lắng cho e nhiều lắm rồi, làm sao để em lo lắng lại cho anh đây? em còn ngốc lắm phải không anh? 2h sáng, ngồi làm bài tập và nghĩ về nhiều việc. Không biết anh có quan tâm tới quá khứ của mình, anh có muốn biết trước đây mình đã từng quen ai không? Những câu hỏi cứ xuất hiện trong đầu mình. Thật ra anh là người bạn trai đầu tiên kể cho mình nghe những chuyện quá khứ, kể cả chuyện tình của anh, lúc đó mình lại thầm hỏi: “tại sao a lại tin tưởng và kể cho mình nghe những chuyện đó?” nhưng mình biết anh chỉ kể để cho mình hiểu anh hơn, biết được lí do vì sao anh ko thích 1 người lừa dối, phản bội. Thực chất mình cũng chẳng thích sự lừa dối tí nào.[/size]
NỢ AI ĐÓ CẢ THẾ GIỚI  ImagesCAYOC6LE

Mình đã thay đổi vì 1 người, một sự thật mà mình cũng không nghĩ là làm được sao cú sốc cách đây chỉ mới 2 tháng mà thôi. Một tháng đau buồn mà không dám nói cùng ai, vì lúc đó mình đang ở quê nên không dám buồn trước mặt ba mẹ. Mình cố quên đi sự thật, sự đau buồn khi bị lừa dối tình cảm, người ta không coi mình là quan trọng và bắt cá hai tay. Vô tình mình nhận được tin nhắn do người ấy gửi nhầm! Lúc đó mình thật sự hụt hẫng, chẳng biết phải giải quyết thế nào, bao nhiêu hy vọng của mình đã bị vỡ tan. Đối với mình trong tình yêu không bao giờ có 2 từ “cao thượng”. Mình không chấp nhận phải chia sẻ tình cảm cho kẻ khác, sẽ không bao giờ có chuyện đó xảy ra và mình chọn cách ra đi là tốt nhất. Mình sẽ không bao giờ nhớ về người đó nữa, mặc dù cũng đã có rất nhiều kĩ niệm, người gian dối thì sẽ không bao giờ tồn tại trong trái tim mình. Tại sao có người lại vô tâm như vậy! Và cuối cùng mình đã chấp nhân sự thật, mặc dù đau đớn là thế nhưng để hiểu thêm 1 con người và coi như đó là một kinh nghiệm sống

Chuyện đã qua thì sẽ cho vào dĩ vãng và mình nghĩ anh cũng không muốn nhắc lại chuyện buồn. Thôi thì ta hãy sống cho hiện tại và tương lai, như thế sẽ tốt hơn. Tại sao nước mắt vẫn rơi, hay vì mình đã cảm nhận được những điều từ anh, những điều nhỏ nhoi trong cuộc sống sẽ là một bài học lớn cho mình.

Mình cảm ơn anh đã đến và mang cho mình một tia hy vọng mới, một niềm tin mới và một tình yêu
NỢ AI ĐÓ CẢ THẾ GIỚI  DuoitraiNỢ AI ĐÓ CẢ THẾ GIỚI  Duoiphai

Share this post on: reddit

No Comment.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]